Buga allo da tambarin zafi hanyoyi ne masu mahimmanci guda biyu da ake amfani da su yayin zayyana marufi don nau'ikan samfura daban-daban. Babban bambanci tsakanin su biyun shine ɗayan yana ba da hoto mai sheki yayin da ɗayan yana gabatar da abubuwan ban sha'awa.
Buga allon siliki
Ana kiran wannan hanyar don tsarin da abin ya shafa. Kafin ƙirƙirar ragamar polyester, ana amfani da siliki a cikin aikin. Tun da ana iya amfani da launi ɗaya don ƙayyadaddun lokaci, ana amfani da fuska da yawa don samar da hoto ko zane mai haske.
An yi allon da lattice wanda aka shimfiɗa akan firam ɗin. Domin raga ya kasance mai cikakken tasiri, dole ne a ɗora shi a kan tsarin da aka ba da shi kuma, mafi mahimmanci, dole ne ya kasance cikin yanayin tashin hankali. Sakamakon zane akan kayan za'a iya ƙaddara ta nau'ikan nau'ikan girman raga.
Ana iya kwatanta bugu na allo a matsayin hanyar stencil na yin kwafi wanda aka sanya takamaiman ƙira akan raga mai kyau ko allo kuma wuraren da babu komai an lulluɓe su da wani abu mara kyau. Ana tilasta tawada ta cikin siliki kuma a buga a saman. Wani lokaci na wannan hanya shine bugu na siliki. Ya fi dacewa fiye da wasu dabaru ko salo daban-daban saboda saman baya buƙatar buga shi a ƙarƙashin matsin lamba kuma baya buƙatar zama lebur. Buga allo na iya sake fitar da bayanan tambari cikin sauƙi ko wani aikin fasaha.
Zafafa Stamping
Wannan hanya ta fi takwarorinta kai tsaye. Tambarin zafi ya ƙunshi aiwatar da dumama foil a saman marufi tare da taimakon mold. Kodayake ana amfani da shi sosai don takarda da robobi, ana iya amfani da wannan hanyar zuwa wasu hanyoyin kuma.
A cikin tambarin zafi, ana ɗora ƙirar da zafi, sa'an nan kuma an sanya foil na aluminum a saman kunshin don yin hatimi mai zafi. Yayin da kayan ke ƙarƙashin ƙirar, ana sanya wani fenti mai fenti ko ƙarfe mai jujjuya ganye a tsakanin su biyun, ta inda ake danna ƙera ƙasa. Haɗin zafi, matsa lamba, riƙewa, da lokacin kwasfa suna sarrafa ingancin kowane hatimi. Ana iya ƙirƙira ra'ayoyi daga kowane zane-zane, wanda zai iya haɗawa da rubutu ko ma tambari.
Ana ɗaukar tambarin zafi yana da alaƙa da muhalli saboda tsari ne mai ƙarancin bushewa wanda baya haifar da kowane nau'i na gurɓatawa. Ba ya haifar da tururi mai cutarwa kuma baya buƙatar amfani da kaushi ko tawada.
Lokacin da aka yi amfani da hanyar bugu na thermal a lokacin ƙirar marufi, foil ɗin yana haskakawa kuma yana ƙunshe da kaddarorin haske waɗanda, lokacin da aka haskaka, suna samar da hoto mai haske na zane-zanen da ake so.
Buga allo, a gefe guda, yana haifar da matte ko hoton ƙira. Ko da tawada da aka yi amfani da ita yana da ƙarfe na ƙarfe, har yanzu ba shi da babban kyalli na foil na aluminum. Hot stamping yana ba da ma'anar riba ga kowane ƙirar al'ada da aka yi amfani da shi a cikin masana'antar marufi. Saboda ra'ayi na farko yana da mahimmanci a wannan batun, samfurori masu zafi na iya burge abokan ciniki tare da babban tsammanin.
Kunshin SHNAYI na iya yin bugu na allo da tambari mai zafi, don haka jin daɗin yin kira ko imel ɗin mu idan kuna son sakin wani abu nan da nan.
MUNA HALITTA
MUNA SON ZUCIYA
MUNNE MAFITA
Email: merry@shnayi.com
Lambar waya: +86-173 1287 7003
Sabis na Sa'o'i 24 akan layi Don ku
Lokacin aikawa: 11 ga Maris-12-2022